JAMHURI YA MUUNGANO wa TANZANIA

OFISI YA RAIS
TAWALA zA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAUR| YA WILAYA YA PANGANI
MUHTASARI WA KIKAO CHA KAMATI YA WATAALAM (CMT) Kwa KIPINDI

A. WATAALAM WALIOHUDHURIA:

1. Ndg. Joram A. Noa -Kaimy Mkurugenzi Mtendaiji (W) - Mwenyekiti
2. Bi. M.R. Nondo - Mkuu wa Idarg sa Utumishi na Utawala - Katibu
3. Mwl. Hassan Nyange — Katiby Tawala Wilaya - Mjumbe
4. Bw. Najim K. Mpate - Mkuu wa Kitengo cha Ukaguzi wa Ndanj - Mjumbe
5. Bw Ridhiwanij R. - Kny: Mkuu wa Idara ya Ardhi na Maliasili - Mjumbe
6. Bw. Twahiru Y. Mkongo - Kaimuy Mkuu wa Kitengo cha Nyuki - Mjumbe
7. Bw. Daudi O. Miahagwa — Mkuy wa Idara ya Usafi ng Mazingira - Mjumbe
8. Bw. Ramadhani Zuberi -  Mkuu wa Idara ya Kilimo na Ushirika - Mjumbe
9. Bw. Aristariki . Kimario - Kaimy Mkuu wa Idara ya Mifugo na Uvuvi- Mjumbe
10.  Bw. Mfaume Ally - Mkuu wa Kitengo cha Ununuzi - Mjumbe
1. Bi. Asnath Mtei - Mratibu TASAF - Mjumbe
12.  Bw. Kaunga J. Kaunga- Kaimy Katibu TSC - Mjumbe
13.  Bi. Victoria Mfinanga - Mratibu UKIMWI - Mjumbe
14.  Eng. Idd Maeda - Kaimu Mkuu wa Idara ya Ujenzi - Mjumbe
15.  Adv. Msaky B.R. - Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Sherig - Mjumbe
16.  Bw. Elias Msuya - Mkuu wa Idarg ya M/Jamii - Mjumbe
17.  Bw. Waziri Mwakibolwa- Mkuu wa Idara ya Mipango - Mjumbe
18.  Bw. Gordon J. Dinda - Mkuu wa Idara ya Fedha na Biashara - Mjumbe
19.  Dkt. Maulid Maijala - Mkuu wa Idarg ya Afya - Mjumbe
20.  Bi. Jenipher Nyahongo- Afisa Biashara - Mjumbe
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21. Bi. Debora Temba - Kny: Mkuu wa |dara ya E/Sekondari - Mjumbe
22, Bw.Jumbe Mbwela - Mkuuwa |dara ya Elimu Msingi - Mjumbe
23. Bw. vamwaka Gadi - Kaimu Mkuu wa Kitengo cha TEHAMA —Mjumbe

C. WAANDISHI
1. Ndg. Alexander Mugeta
2. Bi. Manka Hija

AGENDA NA. HWP/CMT/1/12/2021: KUFUNGUA KIKAO

Katibu alitambua uwepo wa Mwenyekiti na wataalam. Aliwakaribisha wote kwa
ujumia wao na kuwafahamisha kuwa kikao ni cha kawaida kitakacho jadili taarifa
sa mwezi Novemba, 2021. Baada ya maelezo hayo alimkaribisha Mwenyekiti
kufungua kikao.

Mwenyekiti alianza kwa salamu kwa wataalam. Alimshukuru Mwenyezi Mungu |
kwa kuwakutanisha tena wakiwa salama. Aliwaeleza wajumbe kuwa kikao ni cha
kawaida cha kipindi cha mwezi Novemba, 2021. Alitawaka wajumbe wajadili
kwa kina agenda Zilizo mbele yao kwa faida ya Maendeleo ya Halmashauri ya
Wilaya ya Pangani. Baada ya kusema hayo, alifungua kikao mnamo Saa 10:51
Asububhi.

AGENDA NA. HWP/CMT/2/1 2/2021: KUTHIBITISHA AGENDA

Katibu aliwasilisha kwa Wajumbe mapendekezo ya agenda Tano (05) za kikao
sitakazojadiliwa katika kikao kama ifuatavyo:-

1. Kufungua Kikao.

2. Kuthibitisha Agenda za kikao cha tarehe 07/12/2021.

3. Kuthibitisha Muhtasari wa kikao cha kilichopita cha tarehe 09/1 1/2021.

4. Kujadili Yatokanayo na kikao cha tarehe 09/11/2021.

5. Kujadili taarifa ya Fedha - Mapato na Matumizi kwa mwezi Novemba,
2021.

6. Taarifa ya mapokezi ya Fedha za Utekelezaji wa Mpango wa Maendeleo
kwa Ustawi wa Taifa na mapambano dhidi ya UVIKO - 19 TSh.
365,725,822.51

ga Kikao.




Wajumbe kwa pamoja waliridhia Agenda hizo Tano (5) zijadiliwe kwenye
kikao husika.

AGENDA NA. HWP/CMT/3/1 2/2021: KUTHIBITISHA MUHTASARI WA KIKAO‘
CHA TAREHE: 09/11/2021

Katibu gliwasilisha kwa Wajumbe Muhtasari wa kikao kilichopita cha tarehe
09/11/2021, ambapo Mwenyekiti aliwaongoza wajumbe kupitia muhtasari huo
ukurasa kwa ukurasa na walifanya marekebisho yafuatayo:-Jina la Mjumbe {7}
Victoria Mfinga lisomeke Victoria Mfinanga, (10) Ramdhani Zuberi lisomeke
Ramadhani Zuberi (17) Goldon J. Dinda lisomeke Gordon J. Dinda. Baada
ya marekebisho hayo Wajumbe waliridhia Muhtasari huo kwa kutiwa saini na
Mwenyekiti na kuwa kumbukumbu halali ya Halmashauri ya Wilaya ya Pangani.

AGENDA NA. HWPICMTI4I12!2021: KUJADILI YATOKANAYO NA KIKAO
CHA TAREHE 09/11/2021

4 Kuhusu suala la ujenzi wa vibanda vya wafanyabiashara vilivyojengwa
kinyume na utaratibu:

Utekelezaji, Agizo limetekelezwa wavamizi wote wameandikiwa Barua Yya
kuondoka ndani ya mwezi mmoja kwenye maeneo ya wazi waliyovamia kuanzia
tarehe 19/11/2021 hadi tarehe 19/1 2/2021. Kwa barua tarehe 17/11/2021 yenye
Kumb. Na. HWPIL.1OI4NOL.III34. Wajumbe walikubaliana na majibu hayo.

AGENDA NA. HWPICMTI5I1212021: TAARIFA YA FEDHA, MAPATO NA
MATUMIZI KWA KIPINDI CHA KUISHIA MWEZI NOVEMBA, 2021 |

Mkuu wa ldara ya Fedha na Biashara aliwasilisha taarifa hiyo ikionyesha
kwamba katika mwaka wa Fedha 2020/2021, Halmashauri ya Wilaya ya Pangani
ilipitisha bajeti ya kukusanya na kupokea jumla ya TSh. 15,675,474,836.00.
Makusanyo hayo yamegawanyika kama ifuatavyo: Mapato ya Ndani TSh.
1,590,539,701, Ruzuku Mishahara TSh. 9.218,417,403.00, Ruzuku matumizi ya
kawaida TSh. 827,280,000I na Ruzuku ya miradi ya maendeleo na wadau
wengine TSh. 4,039,237 732.00. Taarifa hiyo pia ilionyesha kuwa katika mwaka
wa Fedha wa 2021/2022, Halmashauri ya Wilaya
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ya Pangani inategemea kutumia jumla ya TSh. 15,675,474,836/- na matumizi
hayo yamegawanyika kama ifuatavyo:- Mapato ya Ndani TSh. 11,590,539,701,
Ruzuku Mishahara TSh. 9.218,417,403.00, Ruzuku matumizi ya kawaida TSh.
827,280,000/ na Ruzuku ya miradi ya maendeleo na wadau wengine TSh.
4,039,237,732.00. Aidha, kwa upande wa Hali Halisi hadi kuishia mwezi
Novemba, 2021/22, Halmashauri imeweza kukusanya kiasi cha TSh.
5,458,565,018/= sawa na 35% ya makisio kwa mwaka wa Fedha 2021/2022.
Katika kipindi cha mwezi Novemba, 2021, Halmashauri ilikusanya na kupokea
jumla ya TSh. 1,230,257,538/= Kati ya Mapato haya TSh. 106,185,957/- (Mapato
Halisi 95,370,582/= na Mapato ya Afya na Elimu TSh. 10,815,315) ni mapato
yaliyotokana na vyanzo vya ndani, TSh. 40,038,142/ ni ruzuku ya Matumizi ya
kawaida (OC), TSh. 645,529,200/= ni ruzuku ya Mishahara na TSh.
438,504,239/= ni ruzuku ya Miradi ya Maendeleo. Makusanyo ya vyanzo vya
ndani pekee nijumiaya Sh. 464,214,225/= sawa na asilimia 29.2% ya bajeti ya
mapato ya ndani ya Halmashauri. Mapato haya yamechangiwa na baadhi ya
vyanzo vya mapato kufanya vizuri kwa zaidi ya 42% iliyopaswa kufikiwa katika
makusanyo ya kufikia mwezi Novemba, 2021. Taarifa pia ilibainisha kuwa kwa
kipindi cha mwezi Novemba, 2021 mwenendo wa ukusanyaji wa mapato
umekuwa na changamoto mbalimbali zikiwemo Ushirikiano mdogo kutoka kwa
Wakala wa Barabara za Vijijini na Mijini (TARURA) pindi wanapoingia
wakandarasi wa barabara na kusababisha Halmashauri kushindwa kukusanya
ushuru wa vifusi na huduma, sambamba na jitihada zinazotumika katika
ufuatiliaji, Kukosa takwimu sahihi za tani zilizouzwa na zao la mkonge (mauzo
mkonge) na kusababisha kushuka kwa ushuru wa zao hilo, Halmashauri kuwadai
wapangaji wa mali na nyumba zinazomilikiwa na Halmashauri kiasi cha TSh.
25,524,665.00 na Uchache wa watumishi  katika Kitengo cha mapato
kumesababisha kupunguza nguvu za ufuatiliaji na uwajibikaji wa moja kwa moja.
Sambamba na changamoto hizo, taarifa pia ilionyesha kuwa Halmashauri
imepanga mikakati ya kuhakikisha inatctua changamoto zilizojitokeza ikiwa ni
pamoja na kuimarisha doria katika vizuizi vya ukaguzi sambamba na kutembelea
Vijiji vyote na kuhakikisha kila mchimbaji wa madini ya ujenzi anakuwa na
kibali kutoka Halmashauri.
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nguvu kwenye mapato yatokanayo na NHIF kwani bado mwenendo Wwa mapato
sio mzuri. Alisisitiza ni vyema wakaweka utaratibu wa pamoja ili waone kama
wanakusanya au lal.

Mganga Mkuu alieleza kuwa timu iliyoundwa na Mwenyekiti imeshapita kwenye
vituo vyote. Alishauri ni vyema waone kwanza taarifa iliyoandaliwa na timu hiyo
ili waone hali halisi, na baada ya taarifa kuwasilishwa wajumbe watajua kama
ukusanyaji unafanyika au la!

Mkuu wa ldara ya Fedha alisema kwa ukusanyaji upande wa ngazi ya Wilaya
bado hakuna kinachofanyika.

Mwenyekiti glisema kuwa kama kunahitajika nguvu wamjulishe, kwani timu
iliyoundwa imechukua muda mrefu sana. Alimuagiza Mganga Mkuu alifanyie
kazi suala hilo kwa kasi zaidi.

Mjumbe mwingine alishauri ifikapo nusu mwaka vyanzo ambavyo havijafikia 50%
wavijadili kwa kina ili kuona changamoto inazovikabili vyanzo hivyo, na ufuatiliajl
wakaribu ufanyike. Aidha, alishauri idara sinazohusika zijipange ili mwisho wa
siku/mwaka wawe na majibu ya pamoja.

Mkuu wa ldara ya Fedha alieleza kuwa kwa upande wa Halmashauri hakuna
tatizo kubwa la ukusanyaji wa mapato. Tatizo kubwa liko kwenye makusanyo ya
NHIF. Changamoto nyingine ni za vibanda vya sokoni na minada. Aliendelea
kueleza kuwa mazao ya bahari yanategemea hali ya hewa. Hivyo alishauri ni
muhimu kuzingatia usimamizi madhubuti wakati wa msimu.

Afisa Sheria alizungumzia upande wa vibanda vya sokoni, na kueleza kuwa
changamoto sio mikataba ila bado wataalam hawajaamua kujitoa kwa dhati
juu ya suala hilo. Aliwashauri waiumbelwataa\am waamue kulisimamia suala
hilo kwa dhati kabisa kinyume cha hapo watakuwa wanaendelea kulea tatizo.

Afisa Mifugo na Uvuvi alizungumzia kuhusu ushuru wa Mazao ya Bahari na
kushauri kuwa wakati wanaunda timu ya ukusanyaji Wwa mapato, wanapotoz
motisha wawakumbuke watendaji walioko kwenye maeneo husika (VEO ne
WEO) alitolea mfano Kata ya Kipumbwi ili waweze kusaidia kwa karibu katiki
zoezi la u_KeB?anya]i.



Mkuu wa Idara ya Fedha alieleza kuwa lengo kubwa ni kukusanya mapato na
Mtendaji akifanya kazi ya kukusanya mapato na akaleta matokeo chanya
(ongezeko) atalipwa/atapewa motisha.

Mkuu wa |dara ya Usafi na Mazingira alisema kuwa Hoja kubwa ni posho kwa

Mwenyekiti alihitimisha mjadala huo kwa kushauri kuwa malalamiko yanapotokea
ni vema kwa haraka yamfike Mkurugenzi Mtendaji (W) na Mweka Hazina ili
yaweze kutatuliwa. Aidha, alimshauri Mganga Mkuu aongeze nguvu miongoni
mwa watumishi walio chini yake ili makusanyo ya NHIF yaonekane.

Mjumbe mwingine alizungumzia kuhusu upande wa matumizi kwenye taarifa ya
Fedha. Alitaka kujua kipindi hiki cha maandalizi ya bajeti waandae bajeti ya
mfumo au la!

Mkuu wa Idara ya Fedha na Biashara aliwashauri Wakuu wa Idara waendelee
kuandaa bajeti zao kulingana na mwongozo na baadae kama timu ya wataalam
watakaa ili kuona jinsi ya kusaidia zile Idara ambazo hazipati OC ili wapate.
Alimalizia kwa kumshauri Afisa Mipango kushughulikia suala hilo.

Mkuu wa Idara ya Usafi na Mazingira alishauri Idara ya Utawala itengee Idara
yake mafuta na Shajala. Aidha, alishauri utaratibu uwekwe ili waweze kuendelea
kuendesha Idara zao na kujenga Halmashauri kwa pamoja

Baada ya majadiliano ya kina, wajumbe kwa pamoja walikubaliana kuwa zile
Idara zenye uhitaji na ambao hawana OC waombe/wapeleke madokezo yao kwa
Mkurugenzi Mtendaiji (W) ili aweze kuwasaidia kupitia Mapato ya Ndani.

AGENDA NA. HWP/CMT/6/12/2021: TAARIFA YA MAPOKEZI YA FEDHA ZA
UTEKELEZAJI WA MPANGO WA MAENDELEO KWA USTAWI WA TAIFA NA
MAPAMBANO DHIDI YA UVIKO - 19 TSH. 365,725,822.51

Mkuu wa |dara ya Mipango aliwasilisha taarifa hiyo kwa wajumbe lktonyesha
Mwezi Novemba, 2021, Halmashauri ya Wilaya ya Pangani imepokea
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TSh. 365,725,822 51 kwa ajili ya kutekeleza Miradi ya Mapambano dhidi ya
COVID 19 kwa ajili ya kutekelezg shughuli zifuatazo:-

1. Ujenzi wa jengo la wagonjwa walio chini ya uangalizi wa kariby (ICU) TSh.
250,000,000.00.

2. Ujenzi wa nyumba za watumishi (3 in one) kituo kipya cha Afya Mkalamo
TSh. 90,000,000.00

3. Uhamasishaji wa chanjo ya COVID. 19 TSh. 19,211,747 00 ha
4. Ufuatiliaji na usimamiz; (M&) Miradi ya COVID 19,

Wajumbe waliipokea taarifa hiyo na kuijadili kama ifuatavyo:-

Mkuu wa Idarg ya Usafi na Mazingira alishayri na kusisitiza miragi yote

kushirikiana na kutoa michango yao kwa faida ya wananchi wa Wilaya ya
Pangani. Baada ya shukrani hizo alifunga kikao mnamo Saa 12:40 Mchana,

MRNondo Joram A. Noa
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